Abdulsalami Abubakar

Abdulsalami Abubakar
shugaban ƙasar Najeriya

8 ga Yuni, 1998 - 29 Mayu 1999
Sani Abacha - Olusegun Obasanjo
Chief of the Defence Staff (en) Fassara

21 Disamba 1997 - 9 ga Yuni, 1998
Rayuwa
Haihuwa Minna, 13 ga Yuni, 1942 (82 shekaru)
ƙasa Colony and Protectorate of Nigeria (en) Fassara
Taraiyar Najeriya
Jamhuriyar Najeriya ta farko
Jamhuriyar Najeriya ta biyu
Najeriya
Harshen uwa Gbagyi
Ƴan uwa
Abokiyar zama Fati Lami Abubakar
Karatu
Harsuna Gbagyi
Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da soja
Digiri Janar
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa no value
Abdulsami Abubakar
Abdulsalami Abubakar hall University of Ibadan

Abdulsalami Abubakar, shi tsohon janar ɗin Soja ne kuma ɗan Siyasa a Najeriya da yayi mulki na ɗan lokaci sannan ya miƙawa farar hula a tsakanin shekara ta alif ɗari tara da casa'in da takwas (1998 A.c) zuwa shekarar alif ɗari tara da casa'in da tara (1999).[1] An haife shi a shekara ta alif ɗari tara da arba'in da biyu 1942 a birnin Minna, Jihar Neja dake arewacin Najeriya (a yau jihar Neja). Abdulsalami Abubakar yazama shugaban ƙasar Najeriya bayan rasuwar Janar Sani Abacha, yayi mulki daga watan Yunin shekara ta alif ɗari tara da chasa'in da takwas 1998 zuwa watan Mayun shekarar alif ɗari tara da chasa'in da tara 1999 (bayan Sani Abacha - kafin Olusegun Obasanjo).

A lokacin mulkinshi ne Najeriya ta fidda sabon kundin tsarin mulki wato 1979 constitution, wanda ta bada daman zaɓe tsakanin jam'iyyu daban daban. Abdulsalam ya miƙa madakon iko ga sabon zaɓaɓɓen shugaba Olusegun Obasanjo a ranar 29 ga watan Mayu shekara ta alif ɗari tara da chasa'in da tara 1999. Shine Chairman na yanzu na National Peace Committee.[2]

  1. Abubakar, Abdulsalam (2015). Financial development, impact on output and its determinants: the case of the economic community of the West African states. Kulliyyah of Economics and Management Sciences, International Islamic University Malaysia.
  2. "Buhari, Abdulsalami's national peace committee meet". Punch Newspapers. Retrieved 29 May 2020.

From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Tubidy