Ensaf Haidar

Ensaf Haidar
Rayuwa
Haihuwa Jizan (en) Fassara, 1985 (38/39 shekaru)
ƙasa Saudi Arebiya
Mazauni Sherbrooke (en) Fassara
Harshen uwa Larabci
Ƴan uwa
Abokiyar zama Raif (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da Mai kare ƴancin ɗan'adam

Ensaf Haidar ( Larabci: إنصاف حيدر‎  ; (An haife ta ne a shekara ta 1985), Ta kasan ce kuma yar Saudiyya-Kanada ne mai rajin kare haƙƙin ɗan Adam. Haidar wacce aka haifa a Jizan, Saudi Arabiya, matar Raif Badawi ce, marubuciya. kuma yar Saudiyya, mai adawa da gwagwarmaya wanda aka yanke masa hukuncin shekaru goma a kurkuku da kuma bulala 1000 a shekarar ta 2014. Tana fafutukar neman 'yanci. Haidar ita ce Shugaban Gidauniyar Raif Badawi ta 'Yanci, wacce ke fafutukar neman' yancin faɗar albarkacin baki da wayar da kan 'yancin ɗan Adam a cikin Larabawa.


From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Tubidy